Turn your device in landscape mode.
logo
search
lich-trinh-xe-bus-vinwonders-phu-quoc

[UPDATE] Lịch trình xe bus VinWonders Phú Quốc đầy đủ – mới nhất 2022

11/09/2022 13754 views

Lịch trình xe bus VinWonders Phú Quốc với những thông tin hữu ích về thời gian đón tiễn khách vừa giúp bạn chủ động trong việc đi lại vừa tiết kiệm chi phí cho các hoạt động vui chơi tại đảo ngọc.

lich-trinh-xe-bus-vinwonders-phu-quoc-1

Xe bus Vinpearl đưa đón du khách miễn phí đến tham quan, vui chơi tại VinWonders và Vinpearl Safari Phú Quốc

Lịch trình xe bus VinWonders Phú Quốc cung cấp những điều cần biết về dịch vụ đưa đón du khách của Vinpearl Phú Quốc. Điều này cho phép bạn chủ động trong kế hoạch tham quan, mua sắm và vui chơi tại nhiều điểm giải trí của Vinpearl. Quan trọng hơn hết, xe bus hoàn toàn miễn phí cho khách khi đi du lịch Phú Quốc.

1. Giá vé xe buýt VinWonders Phú Quốc

Nếu bạn đang băn khoăn tìm các phương án thuận tiện nhất để di chuyển đến công viên chủ đề VinWonders Phú Quốc thì không cần lo lắng vì đã có xe bus đưa đón miễn phí. 

Lịch xe bus VinWonders Phú Quốc 2022 với thời gian hoạt động từ 8h đến 19h40p từ thứ Hai đến Chủ Nhật hàng tuần.

  • Xe bus đón theo khung giờ và đón tại các điểm đã đăng ký với giao thông.
  • Lịch xe thay đổi tùy theo thời điểm để phục vụ nhu cầu vận hành và trải nghiệm của khách hàng.
  • Cách để nhận biết xe bus VinWonders Phú Quốc:

Bên ngoài xe mang hình dáng của xe buýt, có dán ảnh quần thể nghỉ dưỡng, vui chơi giải trí không ngủ Phú Quốc United Center kèm dòng chữ Phu Quoc United Center. Bên trong xe rộng rãi, có máy lạnh, thoáng mát, sạch sẽ, chắc chắn sẽ khiến du khách hài lòng khi sử dụng dịch vụ. 

Xe bus đi VinWonders Phú Quốc

Xe bus VinWonders Phú Quốc to rộng, thoáng mát và đặc biệt miễn phí cho du khách

>>> Xem thêm: Kinh nghiệm du lịch Phú Quốc cho gia đình đầy đủ nhất 2022

2. Lịch trình xe bus đi VinWonders Phú Quốc xuất phát từ thị trấn Dương Đông

Lịch trình xe bus Vinpearl Phú Quốc với nhiều điểm dừng chờ khách từ trung tâm của thành phố đến công viên chủ đề VinWonders Phú Quốc, rất thuận tiện cho việc di chuyển. Với khoảng cách từ thị trấn Dương Đông đến Vinpearl Phú Quốc là gần 40km thì việc đi xe máy hay taxi vừa mất nhiều thời gian lại chiếm của bạn một khoản chi phí không nhỏ. Chính vì thế, không ít khách du lịch đã lựa chọn sử dụng dịch vụ bus Vinpearl miễn phí để đến VinWonders Phú Quốc vui chơi.

Bạn có thể tham khảo lịch xe bus Vinpearl Phú Quốc 2022 dưới đây: 

STT ĐIỂM ĐÓN KHÁCH  THỜI GIAN ĐÓN
1 Khách sạn Novotel 8:45 9:45
2 Khách sạn Mường Thanh 8:47 9:47
3 Khách sạn Sol Beach House 8:50 9:50
4 Cảng hàng không quốc tế Phú Quốc 8:00 8:30 . . 11:00 12:00
5 Khu nghỉ dưỡng Eden 8:10 8:40 9:00 10:00 11:10 12:10
6 Hoàng Trà 8:12 8:42 9:02 10:02 11:12 12:12
7 Nhà nghỉ Highland 8:19 8:49 9:09 10:09 11:19 12:19
8 Holidaysense – Restaurant, Coffee, Bar 8:21 8:51 9:11 10:11 11:21 12:21
9 Khách sạn Hiệp Thoại 8:23 8:53 9:13 10:13 11:23 12:23
10 Đại lý Lan Thanh 8:26 8:56 9:16 10:16 11:26 12:26
11 Trường mầm non Khải Trí 8:27 8:57 9:17 10:17 11:27 12:27
12 Phòng vé Dương Đông (số 50 đường 30/4) 8:28 8:58 9:18 10:18 11:28 12:28
13 Highland Coffee 8:30 9:00 9:20 10:20 11:30 12:30
14 Sân bay cũ 8:35 9:05 9:25 10:25 11:35 12:35
15 Chen sea 8:37 9:07 9:27 10:27 11:37 12:37
16 Ngã 3 Ông Lang 8:45 9:15 9:35 10:35 11:45 12:45
17 Đường lộ đối diện cổng chào Movenpick 8:47 9:17 9:37 10:37 11:47 12:47
18 GRAND WORLD 9:00 9:30 9:50 10:50 12:00 13:00
19 VINWONDERS 9:05 9:35 9:55 10:55 12:05 13:05
20 VINPEARL SAFARI 9:15 9:45 10:05 11:05 12:15 13:15

 

lich-trinh-xe-bus-vinwonders-phu-quoc-3

Nhiều du khách đã lựa chọn xe bus miễn phí của Vinpearl để đến vui chơi tại VinWonders Phú Quốc

>>> Xem thêm: Du lịch Phú Quốc 4 ngày 3 đêm – Kinh nghiệm và lịch trình MỚI NHẤT 2022

3. Lịch trình xe bus VinWonders Phú Quốc tiễn khách về thị trấn Dương Đông

Ở chiều ngược lại, lịch trình xe bus VinWonders Phú Quốc có nhiều khung thời gian tiễn khách về các điểm dừng trong trung tâm thành phố.

Lịch trình xe bus trả khách:

STT ĐIỂM TRẢ KHÁCH THỜI GIAN TRẢ
1 VINPEARL SAFARI 13:30 14:40 16:30
2 VINWONDERS PHU QUOC 13:40 14:50 16:40 17:40 19:40
3 GRAND WORLD 13:50 15:00 16:50 17:50 19:50 22:20
4 Đường lộ đối diện cổng chào Movenpick Chỉ dừng khi khách có yêu cầu
Bus stop request
5 Ngã 3 Ông Lang
6 Chen sea
7 Sân bay cũ
8 Highland Coffee
9 Phòng vé Dương Đông (số 50 đường 30/4)
10 Trường mầm non Khải Trí
11 Đại lý Lan Thanh
12 Khách sạn Hiệp Thoại
13 Holidaysense – Restaurant, Coffee, Bar
14 Nhà nghỉ Highland
15 Hoàng Trà
16 Khu nghỉ dưỡng Eden
17 Cảng hàng không quốc tế Phú Quốc 14:50 16:00 17:50 23:20
18 Khách sạn Sol Beach House 18:50 20:50
19 Khách sạn Mường Thanh 18:53 20:53
20 Khách sạn Novotel 18:55 20:55

* Lưu ý:

  • Lịch áp dụng từ ngày 09/09/2022
  • Xe tiễn khách về thị trấn Dương Đông – Điểm cuối: Cảng Hàng Không Quốc Tế Phú Quốc
  • 02 chuyến: 17h40, 19h40 đưa khách về Sol beach/ Mường Thanh/ Novotel
lich-trinh-xe-bus-vinwonders-phu-quoc-4

Sau khi tham gia vui chơi tại VinWonders Phú Quốc, bạn có thể lên xe bus của Vinpearl để quay lại nơi xuất phát

>>> Xem thêm: Nhạc nước Vinpearl Phú Quốc – Show diễn mãn nhãn đến từng phút giây

4. Lưu ý khi đi xe buýt VinWonders Phú Quốc

  • Lịch xe bus VinWonders Phú Quốc và Vinpearl Safari là cùng một xe. Hơn nữa khoảng cách giữa VinWonders Phú Quốc và Vinpearl Safari khá gần nhau,  thuận tiện cho việc di chuyển và vui chơi khám phá trong 1 ngày. Du khách nên tham quan Vinpearl Safari buổi sáng, sau khi nghỉ trưa thì đi xe bus đến VinWonders Phú Quốc vui chơi buổi chiều và xem show Once vào buổi tối.
  • Chuẩn bị bản đồ VinWonders Phú Quốc để có thể dễ dàng khám phá
  • Đến bến xe bus trước 10 phút để không bỏ lỡ xe
  • Nên mua combo, trọn gói du lịch để tiết kiệm chi phí
lich-trinh-xe-bus-vinwonders-phu-quoc-5

Bạn nên mua combo vui chơi, du lịch tại Phú Quốc để có thể tiết kiệm một khoản chi phí

lich-trinh-xe-bus-vinwonders-phu-quoc-6

VinWonders Phú Quốc có rất nhiều trò chơi cảm giác mạnh chờ bạn chinh phục

Khám phá thiên đường nhiệt đới Phú Quốc, bạn sẽ được tận hưởng không khí trong lành, mát mẻ, được tham gia những trò chơi vui nhộn và náo nhiệt cũng như thưởng thức ẩm thực ngon ngất ngây. Lịch trình xe bus VinWonders Phú Quốc với nhiều khung giờ và điểm xuất phát, sẽ đưa đón bạn đến một trong những công viên chủ đề hàng đầu châu Á, trải nghiệm những trò phiêu lưu mạo hiểm lần đầu tiên xuất hiện.

>>> Đặt combo vé VinWonders & Vinpearl Safari Phú Quốc cùng voucher, combo, tour du lịch Phú Quốc để thỏa thích tận hưởng thiên nhiên tươi đẹp và say sưa với những trò giải trí mới lạ, đầy hấp dẫn tại đảo ngọc!

Chia sẻ tin qua:
  • Copy to clipboard

Bài viết liên quan

Tìm vé
Đặt vé